Afhending jakkar færist á miðvikudaginn

Harðar jakkar - afhending í anddyri reiðhallar.

 

Afhending Harðar jakka til félagsmanna verður þriðjudaginn, 28.júní milli 17-19 í reiðhöllinni. Allir sem hafa pantað og greitt fyrir jakka fá þá afhenda  í réttri stærð merkta með Harðarmerki.

 

Hlökkum til að sjá ykkur

 

Stjórnin

Samantekt eftir Gæðingamót 2022

Í vikunni 8-11 júni fóru fram úrtökur fyrir landsmót og okkar árlega gæðingamót Harðar. Það er alltaf eftirvænting í kringum úrtöku og góð þátttaka í öllum flokkum.

Veðrið lék við okkur alla dagana og sannkölluð sumarstemming á mótstað og fleiri áhorfendur en við höfum séð lengi, sem er frábært.

Niðurstöður úr úrtökunum hafa nú þegar verið birtar og verður gaman að fylgjast með okkar fólki á landsmótinu í sumar og miklar væntingar um að all nokkur verðlaun falli þeim í skaut. Niðurstöðurnar má finna hér: https://www.facebook.com/hhordur/posts/7586094004765075

Myndir af mótinu hafa nú verið birtar á facebooksíðu mótarnefndar

Úrslit Gæðingamótsins

Fyrst bera að nefna að glæsilegasti hestur mótsins var  valinn Biskup frá Ólafshaga og knapi hans var Benedikt Ólafsson.

Sigurvegarar í öllum flokkum hlutu farandsbikar og er gaman að segja frá því að nýr farandsbikar var veittur í  A flokki gæðinga. Hann fékk nafnið Óttarsbikarinn og er gefandi hans Súsanna Sand Ólafsdóttir.

Aðrar niðurstöður eru eftirfarandi.

A flokkur - Gæðingaflokkur 1

A úrslit                                                                 

Sæti       Hross     Knapi     Litur       Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              Glúmur frá Dallandi         Sigurður Vignir Matthíasson        Rauður/milli-einlitt          Hörður  8,88

2              Árvakur frá Dallandi         Adolf Snæbjörnsson       Bleikur/fífil/kolóttureinlitt            Hörður  8,57

3              Blakkur frá Traðarholti   Rakel Sigurhansdóttir     Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,41

4              Snær frá Keldudal            Viktoría Von Ragnarsdóttir           Grár/brúnneinlitt             Hörður  8,40

5              Stjörnunótt frá Litlu-Gröf              Julia Hauge Van Zaane   Brúnn/mó-stjarna,nös eða tvístj. auk leista eða sokka                 Hörður  8,16

6              Tobías frá Svarfholti        Benedikt Ólafsson           Bleikur/álóttureinlitt       Adam    7,74

7              Ópal frá Lækjarbakka     Halldóra Sif Guðlaugsdóttir          Brúnn/milli-einlitt            Hörður  7,67

Forkeppni                                                                          

Sæti       Hross     Knapi     Litur       Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              Glúmur frá Dallandi         Sigurður Vignir Matthíasson        Rauður/milli-einlitt          Hörður  8,74

2              Konfúsíus frá Dallandi     Sigurður Vignir Matthíasson        Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,45

3              Heiðdís frá Reykjum       Matthías Leó Matthíasson            Brúnn/mó-einlitt              Hörður  8,40

4              Árvakur frá Dallandi         Adolf Snæbjörnsson       Bleikur/fífil/kolóttureinlitt            Hörður  8,34

5              Snær frá Keldudal            Viktoría Von Ragnarsdóttir           Grár/brúnneinlitt             Hörður  8,32

6              Blakkur frá Traðarholti   Rakel Sigurhansdóttir     Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,30

7              Guðmundur Fróði frá Ólafsbergi Teitur Árnason  Brúnn/milli-blesóttvagl í auga     Hörður  8,21

8              Tobías frá Svarfholti        Benedikt Ólafsson           Bleikur/álóttureinlitt       Adam    7,97

9              Ópal frá Lækjarbakka     Halldóra Sif Guðlaugsdóttir          Brúnn/milli-einlitt            Hörður  7,69

10           Stjörnunótt frá Litlu-Gröf              Julia Hauge Van Zaane   Brúnn/mó-stjarna,nös eða tvístj. auk leista eða sokka                 Hörður  7,57

11-12     Rauðskeggur frá Kjarnholtum I   Sigurður Sigurðarson      Rauður/milli-einlittglófext            Hörður  0,00

11-12     Lávarður frá Ekru              Játvarður Jökull Ingvarsson          Brúnn/milli-einlitt            Hörður  0,00

 

B flokkur - Gæðingaflokkur 1

A úrslit                                                                 

Sæti       Hross     Knapi     Litur       Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              Stormur frá Yztafelli        Fredrica Fagerlund          Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,63

2              Ævar frá Galtastöðum    Janneke M. Maria L. Beelenkamp             Rauður/milli-skjótt          Hörður  8,55

3              Nóta frá Syðri-Úlfsstöðum           Súsanna Sand Ólafsdóttir              Rauður/milli-einlitt          Hörður  8,55

4              Gissur frá Héraðsdal        Adolf Snæbjörnsson       Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,50

5              Blíða frá Mosfellsbæ      Julia Hauge Van Zaane   Rauður/milli-stjörnótt    Hörður  8,42

6              Heimir frá Dallandi           Axel Ásbergsson               Rauður/ljós-einlitt           Hörður  8,34

7              Villing frá Lækjarbakka  Halldóra Sif Guðlaugsdóttir          Rauður/milli-einlitt          Hörður  8,25

8              Snæfinnur frá Hvammi   Flosi Ólafsson    Grár/rauðurskjótt            Hörður  0,00

Forkeppni                                                                          

Sæti       Hross     Knapi     Litur       Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              Flóvent frá Breiðstöðum               Aðalheiður Anna Guðjónsdóttir Rauður/milli-blesóttvagl í auga   Hörður  8,64

2              Snæfinnur frá Hvammi   Flosi Ólafsson    Grár/rauðurskjótt            Hörður  8,60

3              Hreimur frá Mosfellsbæ Reynir Örn Pálmason      Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,45

4              Stormur frá Yztafelli        Fredrica Fagerlund          Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,39

5              Nóta frá Syðri-Úlfsstöðum           Súsanna Sand Ólafsdóttir              Rauður/milli-einlitt          Hörður  8,37

6              Ævar frá Galtastöðum    Janneke M. Maria L. Beelenkamp             Rauður/milli-skjótt          Hörður  8,36

7              Gissur frá Héraðsdal        Adolf Snæbjörnsson       Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,33

8              Heimir frá Dallandi           Axel Ásbergsson               Rauður/ljós-einlitt           Hörður  8,25

9              Blíða frá Mosfellsbæ      Julia Hauge Van Zaane   Rauður/milli-stjörnótt    Hörður  8,23

10           Villing frá Lækjarbakka  Halldóra Sif Guðlaugsdóttir          Rauður/milli-einlitt          Hörður  8,19

11           Fimi frá Hjarðarholti        Julia Hauge Van Zaane   Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,18

12           Spaði frá Arnbjörgum     Guðni Halldórsson           Rauður/milli-einlittglófext            Hörður  8,14

13           Háskör frá Laugardal       Þórdís Þorleifsdóttir        Rauður/milli-einlitt          Hörður  8,09

14           Kata frá Lækjarbotnum Lara Alexie Ragnarsdóttir              Grár/brúnneinlitt             Hörður  7,95

 

Barnaflokkur                                                                     

A úrslit                                                                 

Sæti       Knapi     Hross     Litur       Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Sigríður Fjóla Aradóttir   Ægir frá Gamla-Hrauni                   Hörður  8,74

2              Ísabella Helga Játvarðsdóttir       Irpa frá Ólafsvöllum        Jarpur/milli-einlitt            Hörður  8,57

3              Erlín Hrefna Arnarsdóttir               Fjöður frá Brimstöðum  Móálóttur,mósóttur/milli-skjótt                Hörður  8,12

Forkeppni                                                                          

Sæti       Knapi     Hross     Litur       Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Sigríður Fjóla Aradóttir   Ægir frá Gamla-Hrauni                   Hörður  8,39

2              Ísabella Helga Játvarðsdóttir       Irpa frá Ólafsvöllum        Jarpur/milli-einlitt            Hörður  8,29

3              Erlín Hrefna Arnarsdóttir               Fjöður frá Brimstöðum  Móálóttur,mósóttur/milli-skjótt          Hörður  7,82

 

Unglingaflokkur                                                               

A úrslit                                                                 

Sæti       Knapi     Hross     Litur       Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Eydís Ósk Sævarsdóttir  Heiða frá Skúmsstöðum Rauður/milli-stjörnótt    Hörður  8,59

2              Natalía Rán Leonsdóttir Yrsa frá Vestra-Fíflholti  Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,30

3              Kristín María Eysteinsdóttir         Feykir frá Mosfellsbæ    Grár/brúnneinlitt             Hörður  8,28

4              Guðrún Lilja Rúnarsdóttir             Dimmalimm frá Neðra-Seli           Brúnn/milli-skjótt             Hörður  8,19

5              Amelía Carmen Agnarsdóttir       Grímhildur frá Tumabrekku         Rauður/milli-stjörnótt    Hörður  8,02

6              Arna Sigurlaug Óskarsdóttir         Finnur frá Breiðholti í Flóa            Brúnn/milli-einlitt            Hörður  7,95

7              Þorbjörg Gígja Ásgeirsdóttir         Kolka frá Kópavogi           Brúnn/gló-einlitt               Hörður  7,89

8              Lína Rut S. Halldórsdóttir               Sær frá Norður-Nýjabæ Jarpur/milli-einlitt            Hörður  7,77

Forkeppni                                                                          

Sæti       Knapi     Hross     Litur       Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Eydís Ósk Sævarsdóttir  Heiða frá Skúmsstöðum Rauður/milli-stjörnótt    Hörður  8,37

2              Natalía Rán Leonsdóttir Yrsa frá Vestra-Fíflholti  Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,21

3              Kristín María Eysteinsdóttir         Feykir frá Mosfellsbæ    Grár/brúnneinlitt             Hörður  8,17

4              Eydís Ósk Sævarsdóttir  Hrímnir frá Hvammi 2     Grár/jarpureinlitt             Hörður  8,14

5              Þorbjörg Gígja Ásgeirsdóttir         Gígja frá Úlfsstöðum       Rauður/milli-tvístjörnóttglófext Hörður  8,04

6              Guðrún Lilja Rúnarsdóttir             Dimmalimm frá Neðra-Seli           Brúnn/milli-skjótt             Hörður  7,97

7              Amelía Carmen Agnarsdóttir       Grímhildur frá Tumabrekku         Rauður/milli-stjörnótt    Hörður  7,88

8              Þorbjörg Gígja Ásgeirsdóttir         Kolka frá Kópavogi           Brúnn/gló-einlitt               Hörður  7,87

9              Arna Sigurlaug Óskarsdóttir         Finnur frá Breiðholti í Flóa            Brúnn/milli-einlitt            Hörður  7,85

10           Lína Rut S. Halldórsdóttir               Sær frá Norður-Nýjabæ Jarpur/milli-einlitt            Hörður  7,66

11           Katla María Snorradóttir               Hrafntinna frá Hásæti     Brúnn/milli-einlitt            Hörður  7,60

12           Oddur Carl Arason           Tinni frá Laugabóli           Brúnn/milli-stjarna,nös eða tvístj. auk leista eða sokka                 Hörður  7,57

 

A flokkur ungmenna                                                                      

Forkeppni                                                                          

Sæti       Knapi     Hross     Litur       Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Viktoría Von Ragnarsdóttir           Vindur frá Efra-Núpi        Jarpur/milli-stjörnótt      Hörður  8,04

 

B flokkur ungmenna                                                                      

A úrslit                                                                 

Sæti       Knapi     Hross     Litur       Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Benedikt Ólafsson           Biskup frá Ólafshaga       Vindóttur/jarp-einlittglófext       Hörður  8,82

2              Viktoría Von Ragnarsdóttir           Djásn frá Mosfellsbæ     Jarpur/milli-einlitt            Hörður  8,38

3              Kristján Hrafn Arason     Ómur frá Gamla-Hrauni Jarpur/milli-einlitt            Hörður  8,26

4              Rakel Anna Rúnarsdóttir               Dís frá Bjarkarey               Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,24

5              Rakel Ösp Gylfadóttir     Óskadís frá Hrísdal           Móálóttur,mósóttur/milli-einlitt                Hörður  8,23

6              Helga Stefánsdóttir         Haukur frá Haukholtum Brúnn/milli-tvístjörnótt Hörður  8,22

7              Sara Bjarnadóttir              Spurning frá Hafnarfirði Rauður/milli-skjótt          Hörður  8,08

8              Aron Máni Rúnarsson     Frigg frá Hrímnisholti      Rauður/milli-stjörnótt    Hörður  7,95

Forkeppni                                                                          

Sæti       Knapi     Hross     Litur       Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Benedikt Ólafsson           Biskup frá Ólafshaga       Vindóttur/jarp-einlittglófext       Hörður  8,60

2              Viktoría Von Ragnarsdóttir           Djásn frá Mosfellsbæ     Jarpur/milli-einlitt            Hörður  8,24

3              Viktoría Von Ragnarsdóttir           Stormur frá Mosfellsbæ Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,17

4              Helga Stefánsdóttir         Kolbeinn frá Hæli              Jarpur/dökk-einlitt          Hörður  8,16

5              Rakel Ösp Gylfadóttir     Óskadís frá Hrísdal           Móálóttur,mósóttur/milli-einlitt                Hörður  8,13

6              Aron Máni Rúnarsson     Frigg frá Hrímnisholti      Rauður/milli-stjörnótt    Hörður  8,10

7              Rakel Anna Rúnarsdóttir               Dís frá Bjarkarey               Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,09

8              Sara Bjarnadóttir              Spurning frá Hafnarfirði Rauður/milli-skjótt          Hörður  7,97

9              Kristján Hrafn Arason     Ómur frá Gamla-Hrauni Jarpur/milli-einlitt            Hörður  7,91

10           Helga Stefánsdóttir         Haukur frá Haukholtum Brúnn/milli-tvístjörnótt Hörður  7,90

11           Stefanía Vilhjálmsd. Reykdal        Gestur frá Útnyrðingsstöðum     Grár/óþekktureinlitt       Hörður  7,42

 

Gæðingatölt-fullorðinsflokkur                                                                   

A úrslit                                                                 

Sæti       Hross     Knapi     Litur       Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              Gissur frá Héraðsdal        Adolf Snæbjörnsson       Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,62

2              Beitir frá Gunnarsstöðum             Kristinn Karl Garðarsson Jarpur/milli-einlitt            Hörður  8,46

3              Ósvör frá Reykjum           Kristinn Már Sveinsson  Bleikur/fífil/kolótturstjörnótt      Hörður  8,45

4              Gná frá Búðardal              Íris Hrund Grettisdóttir  Grár/óþekktureinlitt       Hörður  8,29

5              Viktoría Von frá Heysholti             Viktoría Von Ragnarsdóttir           Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,27

6              Stálfinnur frá Gunnarsstöðum    Þóra Guðrún Skúladóttir                               Hörður  7,87

Forkeppni                                                                          

Sæti       Hross     Knapi     Litur       Aðildarfélag eiganda       Einkunn

1              Gissur frá Héraðsdal        Adolf Snæbjörnsson       Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,42

2              Ósvör frá Reykjum           Kristinn Már Sveinsson  Bleikur/fífil/kolótturstjörnótt      Hörður  8,40

3              Beitir frá Gunnarsstöðum             Kristinn Karl Garðarsson Jarpur/milli-einlitt            Hörður  8,31

4              Viktoría Von frá Heysholti             Viktoría Von Ragnarsdóttir           Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,22

5              Gná frá Búðardal              Íris Hrund Grettisdóttir  Grár/óþekktureinlitt       Hörður  8,15

6              Stálfinnur frá Gunnarsstöðum    Þóra Guðrún Skúladóttir                               Hörður  7,53

 

Gæðingatölt-unglingaflokkur

Forkeppni                                                                          

Sæti       Knapi     Hross     Litur       Aðildarfélag knapa           Einkunn

1              Eydís Ósk Sævarsdóttir  Glæsir frá Traðarholti     Brúnn/milli-einlitt            Hörður  8,14

2              Amelía Carmen Agnarsdóttir       Grímhildur frá Tumabrekku         Rauður/milli-stjörnótt    Hörður  7,97

 

Unghestakeppni

Sæti       Hross     Knapi     Einkun

1              Ögn frá Tyrfingsstöðum Júlia Hauge van Zaane    8.41

2              Sólbjörg frá Efra-Núpi     Fredrica Fagerlund          8.39

3              Huggun frá Efra-Núpi      Fredrica Fagerlund          8.35

4              Ekko frá Hvítárholit          Ragnheiður Þorvaldsdóttir           8.28

5              Fennir frá Efra-Núpi        Fredrica Fagerlund          8.27

6              Skínandi frá Kornsá         Viktoria Von Ragnarsdóttir           8.13

7              Kvika frá Ólafshaga          Benedikt Ólafsson           8.12

8              Kolfreyja frá Hvítárholti  Oddur Carl Arason           7.61

 

biskup.jpg

288672438_7612304172144058_670405183585118858_n.jpg

eydís.jpg

fjóla.jpg

ATH ATH ATH Skráningar á Landsmót

ATH ATH ATH
Skráningar á Landsmót
 
Hörður biður þá knapa sem eiga sæti á Landsmóti að senda inn endanlega staðfestinu á þátttöku sinni á Landsmóti. - gildir einnig um varaknapa.
Í póstinum þarf að koma fram IS nr hests, KT knapa, upp á hvora hönd viðkomandi par vill ríða í forkeppni.
Þessar upplýsingar þarf að senda á This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it. fyrir föstudaginn 17.júní 2022.
 
 

ATH ATH ATH Skráningar á Landsmót

ATH ATH ATH
Skráningar á Landsmót
Hörður biður þá knapa sem eiga sæti á Landsmóti að senda inn endanlega staðfestinu á þátttöku sinni á Landsmóti. - gildir einnig um varaknapa.
Í póstinum þarf að koma fram IS nr hests, KT knapa, upp á hvora hönd viðkomandi par vill ríða í forkeppni.
Þessar upplýsingar þarf að senda á This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it. fyrir föstudaginn 17.júní 2022.

Landsmót 2022

Hérna kemur listi yfir þá sem hafa unnið sér inn rétt til að keppa fyrir hönd Harðar á Landsmóti 2022. Þessi listi er ókláraður en það er ekki hægt að birta tilbúinn lista fyrr en vitað er staðfest hverjir ætla að fara og hverjir í yngri flokkunum fara með hvaða hesta. Listinn ætti samt að gefa góða mynd af stöðu mála. Þessi listi er samantekt af forkeppni úr báðum úrtökunum. Það fara 6 fulltrúar úr hverjum flokki á Landsmót fyrir hönd Harðar og munum við hafa samband við knapa fljótlega til að fá staðfestingu á þátttöku. Í hverjum flokki eru tveirvaraknapar sem verður einnig haft samband við.

lm.jpg

 

Ábendingar og Tilkynningar

Við viljum vekja athygli á og hvetja til notkunar á hnöppum á heimasíðu Harðar þar sem hægt er að senda ábendingar og tilkynna óhöpp eða slys á svæðinu.  Í gegnum þessa hnappa kemst erindið til skila rétta leið og er tekið til umfjöllunar og úrvinnslu hjá stjórn. 

Eins veitir það betri yfirsýn að hafa hluti skriflega og tekna saman þegar þarf að eiga við þriðja aðila varðandi úrbætur til dæmis.

Þessir hnappar eru efst hægra megin á spássíu á heimasíðunni, en lenda alveg neðst þegar síðan er skoðuð í síma.

Harðar jakkar - afhending

Harðar jakkar - afhending í anddyri reiðhallar.

Afhending Harðar jakka til félagsmanna verður þriðjudaginn, 28.júní milli 17-19 í reiðhöllinni. Allir sem hafa pantað og greitt fyrir jakka fá þá afhenda  í réttri stærð merkta með Harðarmerki.

Hlökkum til að sjá ykkur
Stjórnin

Harðarjakkarnir komnir – Mátunardagar

Mátunardagar fyrir Harðarjakka verða þriðjudaginn 7.júní og miðvikudaginn 8.júní milli 17-19 í Reiðhöllinni. Munið að taka greiðslukort með ykkur. Við pöntun er greitt fyrir valdar stærðir og svo verður afhending um miðjan júní.
HEKLA JAKKI
Flott snið fyrir herra og dömu
• Efnið er mjög létt og krumpufrítt, vindþétt
10.000g/m2, vatnshellt 10.000mm H2O og með 4-way-stretch.
• Vatnsheldir saumar.
• YKK rennilásar á jakka og vösum.
• Brjóstvasi sem rúmar allar stærðir af farsímum
• Gott rennilásagrip svo auðvelt sé að renna þegar verið er í hönskum.
• Hetta sem passar yfir reiðhjálma og hægt að þrengja.
• Jakkinn verður með merki Hestamannafélagsins Harðar á hægra brjósti
Almennt verð út úr verslun 23.990.
Sértilboð til Harðarfélaga er aðeins 17.490.
jakkar.jpg

Mátun á jökkunum

Minnum á mátun á jökkum í dag og á morgun. Á staðnum verða líka þeir grænu Harðarjakkar (keppnisjakkar) sem er til ef einhvern vantar slíkan. Ekki mikið úrval en nokkrir frekar stórir barnajakkar og stórir karlmannsjakkar til.

Seinni úrtaka Harðar og Adams

Sameiginlegt Gæðingamót Harðar og Adams sem er um leið úrtaka fyrir Landsmót verður haldið helgina 11-12 júní. 

Hörður sendir fyrir sína hönd 6 hesta í hverjum flokk. 

Adam sendir fyrir sína hönd 1 hest í hverjum flokk.

Aðeins er tekið við skráningum hesta í eigu skuldlausra félagsmanna. 

 

Keppt verður í.

-A flokk

-B flokk

- Ungmennaflokk

- Unglingaflokk

- Barnaflokk

Á mótinu verður einnig keppt í 

- A flokkur Ungmenni 

- Gæðingaflokkur 2 A flokkur (áhugamenn)

- Gæðingaflokkur 2 B flokkur (áhugamenn)

- Gæðingatölt Fullorðinsflokkur 17 ára +

- Gæðingatölt Unglingaflokkur yngri en 17 ára

- Unghrossakeppni og pollaflokki (skráning á messenger Mótanefndar Harðar)

 

Einnig verður glæsilegasta par Harðar valið þar að segja hestur og knapi.  

 

Skráningar fara í gegnum sprotfengur.com

Skráningu lýkur sunnudagskvöldið 05.06 kl 24

Einungis verður tekið við afskráningum í gegnum messenger á facebook síðu mótanefndar Harðar.